SRU Airline Student
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ความดีใจบนการเสียใจลึกๆ

5 posters

Go down

ความดีใจบนการเสียใจลึกๆ Empty ความดีใจบนการเสียใจลึกๆ

ตั้งหัวข้อ by xavi_alonso Mon Jan 19, 2009 2:56 pm

sweath ผมว่าพวกเราบางคนมีความดีใจมากที่จะได้ไปเรียนที่ กทม แต่บางคนก็อาจจะไม่อยากไป แต่นี่ไม่ไช่ประเด็นหรอกคับ

ประเด็นมันก็คือ อีกไม่นานเราก็จะจากกันไปต่างที่ของคัยของมัน กลุ่มที่รักไคร่กันดีก็ดีไป ส่วนกลุ่มที่มีรอยแผลบาดหมางกัน ผมก็ขอไห้กลับมารักกันไห้ได้นะคับ เพราะในอนาคตไม่มีคัยรู้หรอกว่าเราจะเป็นยังไง ไม่แน่นะ บางทีอาจจะได้ฝึกงานที่เดียวกันก็ได้ และตรงนี้แหละที่น่าคิด ถ้าหากได้ที่ฝึกงานที่เดียวกัน ถ้าเรายังมัวเกลียดกันแล้วใครล่ะจะช่วยเรา ส่วนหัวเรื่องที่ผมได้ตั้งไปนั้นคือ ความดีจัยบนความเสียจัยลึกๆ สำหรับผมแล้วมันอาจจะเป็นความรู้สึกลึกๆ ก็อาจจะเป็นได้ ตั้งแต่ผมมาอยู่ที่นี่ ผมได้เรียนรู้อะไรหลายอย่าง บางครั้งมันอาจจะเป็นช่วงเวลาที่สั้น แต่ผมว่ามันจะมีความหมายไปตลอดนะ เพราะผมเชื่อได้ว่า ทุกคนที่เรียนคนะนี้ ไม่มีวันลืมมันได้หรอกคับ ถึงแม้บางครั้งเราคิดว่า สิ่งที่เราเรียนอยู่นี้มันไม่ช่วยอะไรเราเลย แต่แท้จิงผมว่า มันจะถูกปลูกฝังเข้าในหัวใจของเราเองโดย อัตโนมัต และมันจะช่วยเราได้ในอนาคต เพื่อนๆลองคิดสิคับว่า ตั้งแต่ซัมเมอร์นี้ไปจะมีคาบเรียนคาบไหนบ้างที่มีเพื่อนห้องเราอยู่กันพร้อมหน้าพร้อมตา ซึ่งน้อยมากที่จะเป็นไปได้ ผมเชื่อนะว่า การที่เพื่อนเราจากไปเรียนที่อื่น เราคงมีความรู้สึกเสียจัยเป็นธรรมดา แต่บางคนอาจจะดีจัยก้เป็นได้ สำหรับผม หากผมต้องจากเพื่อนไป หรือเพื่อนจากผมไป ผมก้คงเสียจัยเหมือนกัน สำหรับเวลาที่เพื่อนมีไห้เพื่อน ผมคิดว่า มันหาซื้อจากที่ไหนไม่ได้แล้ว และมันคงไม่มีขายด้วย ฉะนั้นผมจึงอยากไห้ทุกๆ คนหันหลัง ( เฮ้ย ) หันหน้าเข้าหากันซะ บางคนก้ไห้เปิดเผยตัวจิงซะ แล้วมันจะดีเอง ที่ผมบอกมาทุกอย่าง ผมไม่ได้เจาะจงถึงกลุ่มเป้าหมายใด เพียงอยากไห้ทุกคนรักกันแค่นั้นแหละคับที่ต้องการ
คุนอยากอยู่แบบทุกคนเป็นมิตรกับคุน หรือ คุนอยากอยู่แบบมีสัตตู มากกว่า ผมว่าคุนคงคิดได้นะ
สังคมไทยจะดีได้ หากคุนรูจักคำว่า ไห้มากกว่ารับ

ปล กระทู้แรก วานท่าน Mod โปรดอภัย
xavi_alonso
xavi_alonso
ตำรวจบอร์ด
ตำรวจบอร์ด

Male จำนวนข้อความ : 46
: 36
Address : หนาววะ

ขึ้นไปข้างบน Go down

ความดีใจบนการเสียใจลึกๆ Empty Re: ความดีใจบนการเสียใจลึกๆ

ตั้งหัวข้อ by Admin Wed Jan 21, 2009 1:36 pm

โนว คอมเม้นท์ แต่ก็เห็นด้วยน่ะ

มีพบ ก็ ต้องมีจากลา
Admin
Admin
ผู้ปกป้องน่านฟ้าการบิน
ผู้ปกป้องน่านฟ้าการบิน

Male จำนวนข้อความ : 401
: 35
Address : แดนดินถิ่นวิมาน

http://airlinestudent.niceboard.net

ความดีใจบนการเสียใจลึกๆ Empty Re: ความดีใจบนการเสียใจลึกๆ

ตั้งหัวข้อ by Modurator Wed Jan 21, 2009 9:07 pm

เราจะโตเป็นผู้ใหญ่ก้าวไปเรื่อยๆ
แต่ความทรงขำก้อไม่ได้เลือนไปตามกาลเวลา

Modurator
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Male จำนวนข้อความ : 10
Address : BKKKKTG

ตั้งหัวข้อ by shockolate Sat Feb 14, 2009 1:17 am

ซึ้งเลย :T^T: :T^T: :T^T:
shockolate
shockolate
ตำรวจบอร์ด
ตำรวจบอร์ด

Male จำนวนข้อความ : 238
Address : !^!--{ข้างขวดเหล้า}--!^!

ตั้งหัวข้อ by Thungpang Thu Jul 23, 2009 12:21 am

ถึง จะไม่เกี่ยวอะไร กับกระทู้ นี้ เเต่เสียใจด้วยคนนะ

รุ่นสองฝึกงานเสร็จก็คงต้องจากกันเเล้วจริงๆๆ สินะ ต่างคนต่างเดินทางไปตามหา

ความฝันกันไป เ้อ้อ คิดเเล้วเศร้า

please please please
Thungpang
Thungpang
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Female จำนวนข้อความ : 34
Address : เปงนางฟ้า เค้าอยู่ไหนกันอะ? ก็บนสวร

ขึ้นไปข้างบน