SRU Airline Student
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สถานที่ฝึกงาน รุ่น 2 ประกาศแล้วจ้า

at_thajak
Admin
tgab_plysi
7 posters

Go down

สถานที่ฝึกงาน รุ่น 2 ประกาศแล้วจ้า Empty สถานที่ฝึกงาน รุ่น 2 ประกาศแล้วจ้า

ตั้งหัวข้อ by tgab_plysi Mon Jan 26, 2009 11:17 pm

Finally we have known where will be trained with!@!@!@!

ได้ที่ฝึกงานกันบ้างแล้วสำหรับนักศึกษารุ่น 2 ครับ

เดี๋ยวจะพยายามรวบรวมมาให้ดูนะครับ

แล้วจะคอยเพิ่มเติมเรื่อยๆ นะ

เริ่มจาก

1. UA : United Airways : พี่ปอเปิ้ล พี่อ้อมวาเนสซา พี่อ้อม ภรณิต

2. LH : Lufthansa German Airlines : พี่ช้าง พี่สต๊อบ

3. SK : SAS Scandinavian Airlines System : พี่ลูกศร พี่แนนโสม

4. UL : Srilankan Airlines : พีุ่ถุงแป้ง พี่ไอซ์ พี่บุรินทร์

5. CX : Cathay Pacific Airlines : พี่แจ๊ส พี่ฝ้าย พี่มอน พี่แอน อุทัยทิพย์ พี่มะปราง

6. NH : ANA All Nippon Airways : พี่ไหม

7. QR : Qatar Airways : พี่เปิ้ล ห้อง2 พี่ก้อ พี่โบโบ้ พี่ปลายสี

8. NX : Air Macau : พี่โบว์ละติน (โชว์เดี่ยว)

9. BR : EVA Air : พี่จูมง พี่แอ๊ส

10. TG Check-In Suvarnabhumi Airport : พี่แนนแบ๊ว พี่เจ พี่ท๊อป

11. TG Business Lounge Suvarnabhumi Airport : พี่สาธร พี่แตง พี่เกิ้ล พี่แจง

12. TG Lost and Found Suvarnabhumi Airport : พี่มดโตะ

ถ้ารู้เพิ่มจะเอามาบอกอีกนะครับ

ปล. ขอประกาศคุณูปการสูงสุดให้กับ อาจารย์ศิริพร ยงปิยานันท์ (เจ๊จีจี้ที่รัก) ครับ
tgab_plysi
tgab_plysi
เจ้าหน้าที่ภาคพื้น
เจ้าหน้าที่ภาคพื้น

Male จำนวนข้อความ : 94
: 36
Address : ~o-ON da HeaveN-o~

http://uhhahhply.hi5.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

สถานที่ฝึกงาน รุ่น 2 ประกาศแล้วจ้า Empty Re: สถานที่ฝึกงาน รุ่น 2 ประกาศแล้วจ้า

ตั้งหัวข้อ by Admin Tue Jan 27, 2009 12:16 am

Oops !! เด็ด ๆ ทั้งนั้นเลยน่ะครับ

ได้ฝึกที่ดี ๆ แล้ว ขอให้ ได้งาน ณ ที่ฝึกด้วยละครับ

ปล ทำไม จขกท ได้ QR ละเนี่ย
Admin
Admin
ผู้ปกป้องน่านฟ้าการบิน
ผู้ปกป้องน่านฟ้าการบิน

Male จำนวนข้อความ : 401
: 35
Address : แดนดินถิ่นวิมาน

http://airlinestudent.niceboard.net

สถานที่ฝึกงาน รุ่น 2 ประกาศแล้วจ้า Empty Re: สถานที่ฝึกงาน รุ่น 2 ประกาศแล้วจ้า

ตั้งหัวข้อ by at_thajak Tue Jan 27, 2009 12:29 am

โห....

ทำไง น้องๆๆถึงจะได้ ที่ฝึกงานดีดีอย่างพี่ครับ...?

เห็นแล้ว ใจชุ่มชื่นขึ้นเป้นกอง.....
at_thajak
at_thajak
หัวหน้าเจ้าหน้าที่ภาคพื้น
หัวหน้าเจ้าหน้าที่ภาคพื้น

Male จำนวนข้อความ : 163
Address : Roi-ed

ตั้งหัวข้อ by Mashimaro Tue Jan 27, 2009 2:21 pm

งั้น ผม ขอ ไปฝึก ที่ Air Asia ละกัน ฮ่าๆ เพราะไม่ได้สัก ภาษา กร๊ากๆๆๆ EiEi
Mashimaro
Mashimaro
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Male จำนวนข้อความ : 248
: 34
Address : Roommate Web Master

ตั้งหัวข้อ by .-*Tattoo Colour*-. Wed Jan 28, 2009 3:09 am

EiEi เด็ดดวงแจ่มแจ๋วรุ่นต่อไปขอแบบนี้บ้างนะ EiEi
.-*Tattoo Colour*-.
.-*Tattoo Colour*-.
ตำรวจบอร์ด
ตำรวจบอร์ด

Male จำนวนข้อความ : 148
Address : บนโลกใบนี้

ตั้งหัวข้อ by Ab_bA Sat Feb 07, 2009 12:52 am

tgab_plysi พิมพ์ว่า:Finally we have known where will be trained with!@!@!@!

ได้ที่ฝึกงานกันบ้างแล้วสำหรับนักศึกษารุ่น 2 ครับ

เดี๋ยวจะพยายามรวบรวมมาให้ดูนะครับ

แล้วจะคอยเพิ่มเติมเรื่อยๆ นะ

เริ่มจาก

1. UA : United Airways : พี่ปอเปิ้ล พี่อ้อมวาเนสซา พี่อ้อม ภรณิต

2. LH : Lufthansa German Airlines : พี่ช้าง พี่สต๊อบ

ขอแก้นิสนุงนะคะพี่ขา ...

UA : United Airlines ค่ะมะช่าย Airways นะคะ

ขอบคุณค่ะ กิกิ^^
Ab_bA
Ab_bA
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Female จำนวนข้อความ : 4
Address : BKK

สถานที่ฝึกงาน รุ่น 2 ประกาศแล้วจ้า Empty ดีจัง

ตั้งหัวข้อ by MisTeR-DavE-DeviL Sat Feb 07, 2009 3:14 pm

ไงๆก้อพยายามเข้านะครับ

ฮ่าๆๆๆ

หวังว่ารุ่นผมคงจะมีโอกาสเช่นนี้เหมือนกัน

การบินไทยทุกวันนี้ก้อเข้าขั้นวิกฤตแร่ะ

แต่เชื่อว่าทุกอย่างมันขึ้นอยู่กะเรา

ถ้าพยายามซะอย่าง อะไรๆก็เปนไปได้ smart
MisTeR-DavE-DeviL
MisTeR-DavE-DeviL
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Male จำนวนข้อความ : 35
Address : Underworld

ขึ้นไปข้างบน