The Last day of Civil Aviation Exhibition

Go down

The Last day of Civil Aviation Exhibition

ตั้งหัวข้อ by Mashimaro on Mon Aug 10, 2009 12:51 am

โคตรว่างจัดอีกละ......เอาละครับ นี่ก็เป็นวันสุดท้าย ของ นิทรรศการ ครั้งนี้ (ผมมาทุกวันแหละ ฮ่าๆๆ good ) ก็ส่วนใหย่ก็จะเป็นรุป ภายในตัวงานนิทรรศกาล นะครับ ณ ตึก 2 Int'l TARMAC ไม่พร่ำเพรื่อละ ติดตามชมได้เลยครับ.....

นี่ก็เป็น model ของ Boeing 747-800 นะครับ ใหม่ล่าสุด อลังการจริงๆ Boeing เนี่ย o-o

ชัดๆครับส่วนหัว (นั่นผมสาวไหนเนี่ย บังจิง #-# )

โดยรวมครับ คล้ายตัวเก่า แต่ accessory full option มากมายกว่าเดิมครับ please

จากนั้นเราก็ move มา booth ของ OX กันครับ น่ารักเลยหละ เจ้าตัวนี้ YY

อ่ะไม่ทันขาดคำก็มาละ ว่าแต่ จะไปไหนกัน คร้าบบบบ แม่คุณ ???

บรรยากาศ ของ booth ต่างๆ คึกคักมากมายครับ (เพราะมันเป็นวันสุดท้าย) oh

และแล้วก็มา เอ๊ะใจกับ เจ้าประตูนี้ครับ office ของ KLM seng (สงสัยของเขาแรงจริง) :coldddd:

อีกมุมครับ ครึกครื้นๆ good

ป้าย สโลแกน TG เราครับ Smooth as Silk (ก็จริงแหละ คนไม่มีเลยนั่งสบาย!!!) ไม่ดีๆครับๆไม่มงคลๆ lool

และนี้ก็เป็น หน้า booth ของ TG technical ครับ

อ่ะสัก แช๊ะ Shy

แถมอีก แช๊ะ Chew

เฮ้ยยยยย ไม่พออีก เอาเข้าไป ....... lool

อ่ะเอาหน้าก็ move มากันที่หน้า booth ของ TG แล้วครับ (ยิ้มแบบไม่มีเหตุผล.... oh )

อ่ะๆ ชี้จิงแหละได้แค่ชี้ อ่า เหอๆ สำหรับ Souvenir พวกนี้ ราคาได้ใจมาก.... #-#

นี้ก็Souvenir ทั้งหมดที่มาโชว์ ยังมีกระเป๋าแระ เสื้ออีก (ว่ากันว่าถ้าใช้ VIP CARD ของ อ.GiGi ลดอีก 30เปอเซนครับ อิอิ) YY

เมื่อ shop กันเรียบร้อยแล้ว ก็แว้บบ มาขอ ถ่ายรูป กับ เหล่า student pilot กันครับ (คล้ายๆ Uniform เราเลยอ่ะ อิอิ) smile

อีกรูปจ้าๆๆ (เฮ้ยยยย ไอ้ นิ ตัวเท่า.....ยังจะบังอีก....) #-#

"แล้วทำไมย๊ะ" ก็ฉายเดี่ยวซะเลย เหอๆ sweath

เอานี้ไป เพี้ยงงง......... หอมใช่มิล้าาาาฮ่าๆๆ YY

สักทีๆ อ่ะ ฉองนิ้วววววๆๆ smile

จากนั้นก็รวมกันถ่ายรูปกับเหล่า staff ของ TG Booth กันครับ (ไม่ค่อยอยากถ่ายเท่าไหร่ ดูเตี้ยโคตรๆ) seng

อ่ะ หอยหน่อ แช๊ะ please

ขอบอกว่า ท่านี้ทำยากนะครับ ไม่เชื่อลองหัดดูนะครับ (สังเหตุดีๆคอเอียงน้าาา) ==

อ้าว เฮ้อ...........เผลอ ไม่ได้จิงๆ เหอะๆ sweath (นั้นถ้ามันพูดได้ มันอยากจะบอกว่าอะไรดีหละนั้น .........."ใครอนุญาติฟระ!! #-# )

ยังจะเอาอีก ซื้อไปเก็บที่บ้าน เลยดีม๊ะ ...... sweath

และเมื่อมาถึง Booth ของ DD ก็บังเอิญได้พบกับ รุ่นพี่ รุ่นแรกของเรานั้นเอง นั้นก็คือ "พี่เก่ง" จากนั้นก็ขอถ่ายรูปกับพี่เขาซะเลย :comeon: (จะว่าไปวันแรกได้เจอพี่แต็กด้วยอ่ะ แต่ไม่ได้ถ่าย เหอๆ) :HoH:

พร้อมและคร้าบบบบบบบบ เอ้าาา แช๊ะ.... ).(

Show จิงๆ ครับกับ Jacket ตัวเนี้ยะ....

ไหนๆก็ไหนๆ แล้วครับ ก่อนออก ก็ขอถ่ายรูปกับ AOT ซะหน่อย "เจ้าของสนามบินอ่านะ" Separate ดีๆ หละ ระหว่าง เจ้าของสนามบินกับเจ้าของสายการบิน คนละ บริษัทกันน้าาาา........ ).(

แหมนะ เหมือน มืออาชีพ o-o (ฮ่าๆๆบอกแล้วรูปอยู่ที่กุ แฉหมด กร๊ากๆๆๆๆๆ haha )

Show จิงแหละ ไอ้เสื้อตัว เนี่ยะ ซื้อมา 450 เหอๆ ผมว่าเขา น่ามีแจกนะ ^.^ good

ว่าแล้วครับจริงๆด้วย ข้อมูลจากพี่เก่ง: ไอ้เสื้อที่มันใส่อยู่เนี่ย พี่เก่งบอกว่า เขาแจกฟรี ฮ่าๆๆ 0o0

และสุดท้าย กับ พี่สาวสุดสวยคนนี้ครับ Co-Pilot ของ FD แหมนะ ชิดเชียวแหละ.... :o.o:

อีกรูปใกล้ๆ ตาเบลอๆ สงสัยถูกบังคับให้ตื่นมางานเหอะๆ :>*<:

เอ้า เจ๊ด้วยๆๆๆ เอาเข้าไปๆ :o.o:

เหอๆ บวมกว่าพี่เขาตั้งเยอะนะ คุณหนะ ..... alone

ผมมั้งเด้ๆๆๆๆ อ่ะๆๆ จัดไปๆ Chew

อ่ะอีกรูปๆๆ good

อ้าว เฮ้ยยย ไอ้เหม่ง เอากับเขาด้วยเรอะ......... sadd

เหอๆ Show จิงแหละๆๆๆ #-#

แถมครับ อีกรูป สงสัยรู้ตัวว่าเป็น Alien เลยต้องไปอยู่ต่างดาว ฮ่าๆ #-#

สุดท้ายนี้ขอฝากอะไร นิดครับ จะว่าไปงานนี้ ผมไม่ค่อยจะเห็นเด็กของ สถาบันเลยครับ ไม่รู้ข่าวหรือว่าไม่สนใจกัน ถ้าคุณมาจะได้รู้ว่า สาขาที่เปิดสอนแบบเรานี้เกิดขึ้นใหม่มากมาย เร็วยิ่งกว่า อหิวา อีก (เทียบซะ....) oh การมาครั้งนี้ทำให้ผมต้องรู้ว่า ถ้าอยากทำงานจริงๆ คงต้อง Active ตัวเองให้มากกว่านี้แล้วหละ....

อีกอย่าง Booth ของ ม.ก็ไม่มี ที่อื่นเขามีกันทุกสถาบัน ยกเว้นเรากับแม่ฟ้าหลวง มั้งนะ...(สงสัยเอาไปลงTake off หมดละ เหอะๆ)

ป.ล.ฝากด้วยละกันนะครับ เรียนทางด้านนี้แล้วก็สนใจๆข่าวสาร กันหน่อย เนอะ \\o//
Mashimaro
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Male จำนวนข้อความ : 248
: 28
Address : Roommate Web Master

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: The Last day of Civil Aviation Exhibition

ตั้งหัวข้อ by meen on Mon Aug 10, 2009 1:41 am

ขอบคุนคับท่านมาชิ

ชอบๆๆ
อิอิ
meen
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Male จำนวนข้อความ : 264
Address : หอชายไชยา

Re: The Last day of Civil Aviation Exhibition

ตั้งหัวข้อ by devilsteward on Mon Aug 10, 2009 2:07 am

ขอแทรกแผ่นดินหนีได้มั้ย???

วันนี้หลายรอบแล้วนะคุณMashimoro....

เดี๋ยวจะโดนมิใช่น้อย #-#

devilsteward
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Male จำนวนข้อความ : 268
Address : ตึกไอที

ตั้งหัวข้อ by mew_hatyai on Mon Aug 10, 2009 2:36 am

Mashimoro...บังอาจหลายรูปมากเลยนะแก

ชั้นจะฟ้องค่าลิขสิทธิ์รูปกะแกกกกกกกก
^0^

mew_hatyai
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Female จำนวนข้อความ : 1
Address : hatyai

ตั้งหัวข้อ by Admin on Mon Aug 10, 2009 2:40 am

ไทยแอร์เอเชีย คือที่สุดของที่สุดครับ

ปล วันนี้เพิ่งแลนด์กับหางแดงมา นิ่มได้อีกอ่ะ A320CFM

ฝาก เจ้าของกระทู้ครับว่า ถ้าให้เลือกเครื่องยนต์ตัวนึงจะใช้ตัวไหน รุ่นเครื่องบินมันวัดกันยาก มาเล่นเครื่องยนต์กันดีกว่า ผมขอ CFM ที่แอร์บัสลำไหนๆ ก็ตกหลุมรัก อิอิ

ผู้ปกป้องน่านฟ้าการบิน

Male จำนวนข้อความ : 401
: 29
Address : แดนดินถิ่นวิมาน

ดูข้อมูลส่วนตัว http://airlinestudent.forumotion.com

ตั้งหัวข้อ by meen on Mon Aug 10, 2009 10:46 am

ต้องเจอ2Jคับ

แรงมากมาย

อิอิ
meen
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

ตั้งหัวข้อ by PHOENICIA on Mon Aug 10, 2009 2:42 pm

กัปตันหญิงอะเป็นนางสาวไทย(ไอดอล)เชียวนะที่พวกแกไปถ่ายรูปอะ
ไปไม่บอกไม่กล่าว
อิจฉา Sad
PHOENICIA
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Female จำนวนข้อความ : 2
Address : 272 ต.ขุนทะเล อ. เมือง จ.สุราษฎร์ธานี

ตั้งหัวข้อ by redparty on Mon Aug 10, 2009 4:26 pm

ลิขสิทธิ์อะไรครับ
redparty
ผู้จัดการเที่ยวบิน

Male จำนวนข้อความ : 353
Address : central apartment, It square, สะพานลอยตะลาดใหม่ ฝั่งดอนเมือง

ตั้งหัวข้อ by devilsteward on Mon Aug 10, 2009 4:57 pm

Admin พิมพ์ว่า:ไทยแอร์เอเชีย คือที่สุดของที่สุดครับ

ปล วันนี้เพิ่งแลนด์กับหางแดงมา นิ่มได้อีกอ่ะ A320CFM

ฝาก เจ้าของกระทู้ครับว่า ถ้าให้เลือกเครื่องยนต์ตัวนึงจะใช้ตัวไหน รุ่นเครื่องบินมันวัดกันยาก มาเล่นเครื่องยนต์กันดีกว่า ผมขอ CFM ที่แอร์บัสลำไหนๆ ก็ตกหลุมรัก อิอิ

ยิ่งฟังยิ่งงงคับ

สงสัยต้องไปหามาเล่นบ้างแล้ว ><

ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

ตั้งหัวข้อ by meen on Mon Aug 10, 2009 7:38 pm

ช่ายๆๆๆ
meen
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

ตั้งหัวข้อ by Mashimaro on Mon Aug 10, 2009 8:17 pm

CFM ระบบ ของเครื่องยนต์ นั้นแหละ มั้ง คล้ายๆ Turbofan อ่ะป่ะ เหอะๆ มิใช่แฟนพันธ์แท้เครื่องยนต์ เดาๆกันไป ครับ ???
Mashimaro
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

ตั้งหัวข้อ by redparty on Tue Aug 11, 2009 12:35 pm

CFM คล้ายกับสาร CFC ปล่าวครับ

อิอิ เด็กวิทย์เก่า
redparty

Address : central apartment, It square, สะพานลอยตะลาดใหม่ ฝั่งดอนเมือง

ตั้งหัวข้อ by Mashimaro on Tue Aug 11, 2009 1:10 pm

อืมๆ น่า จะคล้ายๆ กับ CP ด้วยมั้ง seng :o.o:
Mashimaro
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

ตั้งหัวข้อ by devilsteward on Tue Aug 11, 2009 2:11 pm

อ่าว งั้นก็อร่อยเลยดิ Shy

ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

ตั้งหัวข้อ by redparty on Tue Aug 11, 2009 10:33 pm

kfc ล่ะ

พูดถึงเรื่องนี้

นึกถึงงานพาททามเลยครับ
redparty

ตั้งหัวข้อ by Mashimaro on Wed Aug 12, 2009 2:51 pm

Chester Grill ให้รอดก่อนเหอะ ฮ่าๆ EiEi
Mashimaro
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

ตั้งหัวข้อ by shockolate on Wed Aug 12, 2009 8:33 pm

ทำไมเราไม่ได้ไปบ้างหว่า Sleep Sleep

shockolate
ตำรวจบอร์ด
ตำรวจบอร์ด

Male จำนวนข้อความ : 238
Address : !^!--{ข้างขวดเหล้า}--!^!

ตั้งหัวข้อ by aireen on Thu Aug 13, 2009 4:26 am

wow
aireen
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Female จำนวนข้อความ : 236
Address : NST

ตั้งหัวข้อ by redparty on Thu Aug 13, 2009 10:19 am

อยากไปงานนี้จังเลยครับ

เสียดายต้องกลับบ้านไม่หาหม่อมแม่
redparty

ตั้งหัวข้อ by devilsteward on Sun Aug 16, 2009 9:15 pm

เต็มจอเลย

อย่าลงรูปซ้ำๆกันเยอะๆสิคุณMashimoro

ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

ตั้งหัวข้อ by redparty on Tue Aug 18, 2009 7:18 am

แล้วรูปเยอะแยะไม่ดีหรอครับ
redparty

ขึ้นไปข้างบน