"Civil Aviation Exhibition"

Go down

"Civil Aviation Exhibition"

ตั้งหัวข้อ by Mashimaro on Fri Jul 24, 2009 9:45 pm

เอาหละ วันนี้ก็มี ภาพของงาน "Civil Aviation Exhibition" วันแรก มาฝากพี่ๆน้องๆการบินทุกคน ละกันครับ ซึ่งทาง Board ของเราก็ได้ส่งตัวแทนไปยัง นิทรรศการ แห่งนี้ด้วยกัน 4 คน ถือว่า คัดหน้าตามาแล้วหละ กร๊ากๆๆๆๆ (แหมก็รวมผมด้วยหนิ) haha

เอาหละไม่พร่ำเพรื่อละไปชมเลยละกันครับ

นี้ก็เป็น เมฆฝนในวันนั้นนะครับ ถือว่า ok มากครับ เพราะมันไม่ร้อน หุหุ "Alimeter 2992" (แปลว่า อะไรก็มิทราบครับเห็นใน Filght Sim มันชอบพูดกัน เอิ๊กๆๆ......) oh

ภายในการจัดงาน ที่นี้คือ สถานที่จัด Air Show ครับ มีช่างภาพมา กดซัตเตอร์กันมากมาย (เหอๆ...ในรูปมันคนเดียวเองง่ะ) seng

นี้ก็เป็น บรรดา Aircraft ต่างๆนะครับ ในงานนี้ เยอะแยะมากมายเลยทีเดียว \\o//

นี้ก็เป็น panel ของ PIPER//o//

แระแล้วทีงานของผมก็มาสะดุดตา กับ เครื่องลำนี้ครับ ทายสิ ของ สายการบินอะไรเอ่ย ลาย paint คุ้นๆนะ อิอิ :o.o:

นึกออกละยังเอ่ยยย.......(นางแบบอาสาครับอิอิ ได้ว่าถูกบังคับให้มา เอิ๊กๆๆๆ sweath .....)

ใช่ละครับมันก็คือ SGA นี้แหละครับ สังเกตุจาก Logo ที่แปะไว้ที่ Rudder ครับ \\o//

ชัดๆกันอีกสักภาพครับ :hello:

เหอๆ เผลอไม่ได้เชียว กับ backpacker คนนี้ กร๊ากๆๆๆ..... แตะโน้นแตะนี้ :HoH:

สักรูปครับ สำหรับ ลำนี้ อ้อขอ บอกว่า เจ้าเครื่องนี้หนะ เป็นของ SGA หรือ Siam General Aviation บินไปปายและจังหวัดแถบเหนือ \\o//

นี้ครับ เป็น panel ของ XXX Cessna Citation

นี้ก็ inside view ของ ลำนี้ครับ หรูหรามากครับ ยังกับ โรงแรม ดีๆนี้เอง!!! YY

แหมท่าทางคนนี้ นักธุรกิจ ร้อยล้าน ในอนาคต ฮ่าๆๆๆ haha

ก่อนจากก็ขอแชะ ภาพ กับ กับตันลำนี้นิดนึงงง หุหุ ภูมิใจมากครับ สูงกว่าเพื่อน รูปนี้ กร๊ากๆๆๆ (ทั้งที่ในความเป็นจริงแล้ว กลับกัน โดยสิ้นเชิง) lool

หุหุ แหม เหมาะสมทุกตำแหน่งครับ คนนี้ ฮ่าๆๆ (เช็ดกระจกเครื่องบิน!!) Chew

ไหนๆก็ไหนๆขอมั้งสักตัว ฮ่าๆๆ swith light panel EiEi

แระแร้วก็เสร๊จ ภาระกิจ misson complete พร้อมกับ ผู้สมคบคิดทางด้านหลัง ฮ่าๆ

มาชมกันต่อเลยครับ สำหรับ หล่าว เครื่อง aircraft ต่างๆ ทั้งเก่าและใหม่ smile

อีกรุปครับ สำหรับ บรรยากาศโดยรวม please

อิอิ ขอรูปนึงละกันนะค่ะ นั้น สีม่วงๆ อย่าบอกนะว่ามันเป็น ร่มชูชีพ ฮ่าๆ sadd

นี้ครับคือ Logo ยี่ห้อเครื่องที่จัดได้ว่าเป็นรุ่น พ่อเฒ่าเลยเชียวหละ ถ้าเปรียบกับทางการแพทย์แล้วคง เหมือนกับ อ.ใหญ่ นี้แหละ(แต่ไม่ใช่ชำแหละแบบนั้นนะ) oh

อีกทีครับสำหรับเจ้า เครื่องตัวนี้ smart

กรรม....ขนาดใบพัดยังไม่เว้น จะเอาไปอีก เหอๆๆๆ sweath

ทันใดนั้นเองมี เจ้า นกยักษ์ Boeing 737-400 ของ DD กำลัง take off หุหุ มี show แถมครับ Shy

อ้อออ พี่เขา ขอถ่ายรูปนี้เอง อิอิ เข้าใจละๆ ฮ่าๆๆ Emm

แหมนะ นักบิน ฝึกหัด เหมาะสมกันเชียว กับเจ้า cressna เครื่องเนี่ย ฮ่าๆ o-o

ขออุทิศ รูปนี้ให้แก่ ฮิตเลอร์ ผู้เกรียงไกร ..... smart

ขณะ นี้กำลัง คิดแผน อยู่ครับ ว่า จะขโมยลำไหน ไปประดับที่บ้านดี ฮ่าๆ (เท่ท์ไม่เอาแฮะเราเนี่ย) haha

อีกรูปครับ เครื่องบิน สมัยปู่ทวด ลายสดใสชูดชาด ได้ใจมาก พลางตาข้าศึกได้ดี (จิงง่ะ......) oh

แระนี้ภาพสุดท้ายของวันนี้ครับ เป็นเจ้า model 747-800!! design เก๋มากๆครับ อยากให้มาดูด้วยตัวเอง หุหุ (อย่างว่าแหละครับ Boeing เขาเน้น design และการประหยัดพลังงานไม่ใช่ Airbus นี้เน้น ปริมาณ เหมือนของคุณ Admin เขา ฮ่าๆๆๆๆ......) EiEi

เอาหละครับนี้ก็คือ ภาพบางส่วน สำหรับวันพรุ่งนี้ผมจะเก็บ ภาพเจ้า miss siam มาฝาก พี่ๆน้องๆการบินทุกคนนะครับ :^O^:

ป.ล.สุดท้ายนี้ผมอยากให้ เพื่อนๆการบินทุกคนนะครับที่อยุ่ ศูนย์ กรุงเทพได้ไปงานนี้กัน จะได้รู้ว่าสถาบันแบบเรามันไม่ได้มีแค่ ไม่กี่แห่งนะตอนนี้ ฉะนั้นเราต้อง คิดได้แล้ว active ตัวเองได้แล้วว่า จะไปแข่งกับเขาได้อย่างไร ฝากไว้ด้วยครับ...... \\o//
Mashimaro
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Male จำนวนข้อความ : 248
: 28
Address : Roommate Web Master

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: "Civil Aviation Exhibition"

ตั้งหัวข้อ by Admin on Fri Jul 24, 2009 11:38 pm

โอ้วว ต้องแก้เยอะเลยล่ะ สอนไม่เคยจำเลยน่ะ

สภาพอากาศแบบรูปแรก Altimeter คงประมาณ 297x และ QNH1011 มั้ง

Panel รูปถัดมาเป็นของ Piper ครับ

SGA - Siam General Aviation ร่วมกับนกแอร์ครับ เลยกลายมาเป็น SGA มีเครื่องประจำการ สองลำ คือ Cessna 208B Grand Caravan

นายนั่นมัน Co-Pilot ครับ ขีดสามขีด

เจ้านกแอร์ที่กำลัง T/O คือ B734 หรือ Boeing 737-400 ครับ

ปล อยากเริ่มต้นศึกษาการบิน ต้องเริ่มที่ Flight Sim สิครับ

ผู้ปกป้องน่านฟ้าการบิน

Male จำนวนข้อความ : 401
: 29
Address : แดนดินถิ่นวิมาน

ดูข้อมูลส่วนตัว http://airlinestudent.forumotion.com

Re: "Civil Aviation Exhibition"

ตั้งหัวข้อ by aireen on Fri Jul 24, 2009 11:58 pm

เจ๋ง!
aireen
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Female จำนวนข้อความ : 236
Address : NST

ตั้งหัวข้อ by Cockta!l-zA on Sat Jul 25, 2009 1:13 am

P'ปลวก หรอยจิง !!

Cockta!l-zA
ตำรวจบอร์ด
ตำรวจบอร์ด

Male จำนวนข้อความ : 216
Address : ณ ชั้น 11 IT Square

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.airlinestudent.co.cc

ตั้งหัวข้อ by Admin on Mon Jul 27, 2009 2:41 pm

ขอ Edit หน่อยนะ ไม่นัดกันเลย...

ดูข้อมูลส่วนตัว http://airlinestudent.forumotion.com

ตั้งหัวข้อ by devilsteward on Mon Jul 27, 2009 6:05 pm

จะหาSimของท่านAdminได้ที่ไหนบ้างอ่ะ? please

devilsteward
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Male จำนวนข้อความ : 268
Address : ตึกไอที

ตั้งหัวข้อ by Admin on Sat Aug 01, 2009 4:49 am

devilsteward พิมพ์ว่า:จะหาSimของท่านAdminได้ที่ไหนบ้างอ่ะ? please

ร้าน C-Plus ทุกสาขาครับ แนะนำ FS2004 เพราะว่ามี ตัวเสริมเยอะกว่า ราคาประมาณ 6xx ครับ แผ่นแท้ น่าสะสม

คิดจะเล่นต้องศึกษาน่ะครับ บินให้สมจริง ไม่ใช่บินให้โหม่งโลก บินไปเพื่อจะดูว่าเครื่องบินตกเป็นยังไง แบบนี้ไม่ไหวนะครับ

อยากเห็นเครื่องบินตก ก็ดูในหนัง หรือ ใน Youtube เอา FS2004 ถูกขนามนามว่า โปรแกรมจำลองการบิน ไม่ใช่เกมส์ นะครับ

ตั้งหัวข้อ by devilsteward on Sat Aug 01, 2009 11:18 am

อ่า ขอบคุณค้าบ \o//

ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

ตั้งหัวข้อ by .-*Tattoo Colour*-. on Sat Aug 01, 2009 11:57 am

แม่งไปวันเดียวเล่นซะตูไข้ขึ้นเลย

ร้อนฉิบ EiEi

.-*Tattoo Colour*-.
ตำรวจบอร์ด
ตำรวจบอร์ด

Male จำนวนข้อความ : 148
Address : บนโลกใบนี้

ตั้งหัวข้อ by redparty on Tue Aug 04, 2009 11:38 am

ครับ

เสียดายไม่ได้ไป

ติดทำฟันที่ สุราษฯ พอดีครับ
redparty
ผู้จัดการเที่ยวบิน
ผู้จัดการเที่ยวบิน

Male จำนวนข้อความ : 353
Address : central apartment, It square, สะพานลอยตะลาดใหม่ ฝั่งดอนเมือง

ตั้งหัวข้อ by Takky on Tue Aug 04, 2009 9:01 pm

วันนั้น พี่ก็เจอ สายลับของเราทั้ง 4 คนด้วยแหละ ได้ข่าวว่า โดดร่มกันมาจาก IT กันเลยทีเดียว แต่น่าจะใ่เครื่องแบบเรามาอวดกับเค้าบ้าง เนอะ
Takky
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Female จำนวนข้อความ : 31
Address : Qatar

ตั้งหัวข้อ by Admin on Tue Aug 04, 2009 11:43 pm

ช่วงเช้านัดพี่เก่งไว้ แต่พี่แกไม่ทันแอร์โชว์

ตอนใกล้จะกลับ ก็เจอพี่แต๊กครับ เลยทักทายกันเล็กน้อย

วันถัดไปเจอพี่ตาต้า แต่ไม่ได้ทักครับ เพราะ Rush hour อิอิ

ตั้งหัวข้อ by devilsteward on Wed Aug 05, 2009 7:09 pm

ไปแอบชำแหละเจ้าเครื่องสีน้ำเงินมา 0o0

ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

ตั้งหัวข้อ by .-*Tattoo Colour*-. on Wed Aug 05, 2009 11:05 pm

Takky พิมพ์ว่า:วันนั้น พี่ก็เจอ สายลับของเราทั้ง 4 คนด้วยแหละ ได้ข่าวว่า โดดร่มกันมาจาก IT กันเลยทีเดียว แต่น่าจะใ่เครื่องแบบเรามาอวดกับเค้าบ้าง เนอะ

วันนั้นรีบครับแต่เจอพี่ๆน่ารักก็ดีใจแล้วครับ EiEi

.-*Tattoo Colour*-.
ตำรวจบอร์ด
ตำรวจบอร์ด

Male จำนวนข้อความ : 148
Address : บนโลกใบนี้

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics