ไปออกค่ายกันดีป่ะ??? แสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ

Go down

ไปออกค่ายกันดีป่ะ??? แสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ

ตั้งหัวข้อ by at_thajak on Thu Oct 02, 2008 4:10 pm

หลายวันก่อน เราได้มีโอกาสไปนั้งคุยกะพี่เก่ง พี่โน้ต และพี่แต้ก
at_thajak เลยเกิดความคิดขึ้นมาว่า...นี้ เราก็ย่างเข้ามาถึงรุ่นที่ 4 แร่ะ
แต่ว่าเรายังไม่เคยไปออกค่ายอาสา หรือไปทัศนะศึกษานอกสถานที่เลย

ที่เราคิดไว้แล้วก็มีมากมาย หลายแบบ ไม่ว่าจะเป็น
ไปช่วยครูสอนหนังสือน้องๆๆ ตามโรงเรียนที่เค้าขาดแคลน...
ไปออกค่ายแนะแนวน้องๆๆ ม.ปลาย เกี่ยวกะการเลือกตัดสินใจเข้าศึกษาต่อในระดับมหาวิทยาลัย
(มิใช่ไปเพื่อแนะแนวให้มาเรียนการบินนะ คนละจุดประสงค์กัน)
ไปช่วยชาวบ้านปลูกป่าโกงกาง....หรือพัฒนาหมู่บ้าน
หรือรวบรวมสิ่งของที่เราไม่ได้ใช้แต่ยังมีสภาพดีอยู่ ไปให้น้องๆๆที่เค้าขาดแคลน

หรือจะเป็น

ไปทัศนะศึกษา ดูงานที่สายการบิน...
ไปสุวรรณภูมิเลยดีไหม??? อยากไปเหมือนกัน....
หรือจะเป็นใกล้ๆๆ สมุย หรือภูเก็ตก็เข้าท่า...

เราลองมาช่วยกันแสดงความคิดเห็น
ว่าเราอยากไป หรือ อยากทำอะไรเพื่อสังคมบ้าง....
ขอเน้นแบบมีสาระนะครับ...
เพราะเราจะเก็บทุกความคิดเห็นของเพื่อนๆๆไว้เป็นข้อมูลต่อไป........

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ.......
at_thajak
หัวหน้าเจ้าหน้าที่ภาคพื้น
หัวหน้าเจ้าหน้าที่ภาคพื้น

Male จำนวนข้อความ : 163
Address : Roi-ed

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ไปออกค่ายกันดีป่ะ??? แสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ

ตั้งหัวข้อ by Mashimaro on Fri Oct 03, 2008 12:52 pm

เห็นด้วยยยยยย อยากกกกไปปปป แบบว่าาาาาา

เหมือนเรื่อง หนึ่งใจเดียวกันอ่ะ คงหนุกหนานน่าดู

ลองทำดูๆๆๆๆ ผมสมัครละ คนนึง.............. ).(
Mashimaro
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Male จำนวนข้อความ : 248
: 28
Address : Roommate Web Master

Re: ไปออกค่ายกันดีป่ะ??? แสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ

ตั้งหัวข้อ by .-*Tattoo Colour*-. on Fri Oct 03, 2008 1:29 pm

อยากปลูกป่าชายเลนอะครับ smart

.-*Tattoo Colour*-.
ตำรวจบอร์ด
ตำรวจบอร์ด

Male จำนวนข้อความ : 148
: 29
Address : บนโลกใบนี้

ตั้งหัวข้อ by PoISoNoUs BoY on Fri Oct 03, 2008 10:57 pm

อืมๆดีดี

เข้าท่านะ

น่าจะมีตั้งนานละ

ขอให้มีขึ้นจิงซักทีเหอะนะ Emm
PoISoNoUs BoY
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Male จำนวนข้อความ : 41
Address : อาศัยเค้าอยู่

ตั้งหัวข้อ by PoISoNoUs BoY on Fri Oct 03, 2008 10:58 pm

อืมๆดีดี

เข้าท่านะ

น่าจะมีตั้งนานละ

ขอให้มีขึ้นจิงซักทีเหอะนะ Emm
PoISoNoUs BoY
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Male จำนวนข้อความ : 41
Address : อาศัยเค้าอยู่

ตั้งหัวข้อ by Cockta!l-zA on Sat Oct 04, 2008 4:07 am

อ่า เข้าท่าดีครับ

พวกเราๆ น่าจะทำไรที่มันเป็นประโยชน์กะสังคมมั่งเนอะ

ความคิดดีครับ

เห็นด้วย 1 เสียง

ลงชื่อ Ćöĉķŧå!ľ-zA

Shy Bye Emm good please YY smile \\o// ZzZ

Cockta!l-zA
ตำรวจบอร์ด
ตำรวจบอร์ด

Male จำนวนข้อความ : 216
Address : ณ ชั้น 11 IT Square

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.airlinestudent.co.cc

ตั้งหัวข้อ by Admin on Sat Oct 04, 2008 12:02 pm

ต้องขออาสาระดมความคิด แล้วก็ทุ่มเทเวลาส่วนตัวทำโครงการสักหน่อย

แต่ใจจริง อยาก ไป สนามบินนะ ไปดูงาน การทำงานของแต่ละแผนก ไม่จำเป็นต้อง ที่ VTBS หรอก

สุราษฯ ก็มีเที่ยวบิน FD อยู่ ทุกวัน น่าสนนะ

ปล VTBS = สุวรรณภูมิ FD = Thai Airasia
\\o//

ผู้ปกป้องน่านฟ้าการบิน

Male จำนวนข้อความ : 401
Address : แดนดินถิ่นวิมาน

ดูข้อมูลส่วนตัว http://airlinestudent.forumotion.com

ขึ้นไปข้างบน